พิษณุโลก ดึงสภาเด็กและเยาวชน 9 อำเภอ สร้างยุวทูตด้านสิ่งแวดล้อม
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/06/1717329674300-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/06/1717329631550-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/06/1717329655694-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/06/1717329658285-1024x683.jpg)
วันที่ 2 มิถุนายน 2567 ณ ศูนย์ศึกษาธรรมชาติและสัตว์ป่าพิษณุโลก ตำบลวังนกแอ่น อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก นายจุติ ไกรฤกษ์ สมาชิสภาผู้แทนราษฎร ระบบบัญชีรายชื่อ พรรครวมไทยสร้างชาติ บรรยายพิเศษให้กับสภาเต็กและเยาวชน จังหวัดพิษณุโลก ร่วมกับบ้านพักเด็กและครอบพิษณุโลก กำหนดจัดโครงการเยาวชนรักษ์โลก We think for the Earth โดยสภาเด็กและเยาวชน ในระหว่างวันที่ 1- 2 มิถุนายน 2567
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/06/1717329687063-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/06/1717329641767-1024x768.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/06/1717329662644-1024x683.jpg)
เพื่อส่งเสริมและหัฒนาให้กับแกนนำ
สภาเต็กและเยาวชนเครือยข่ายเต็กและเยาวชน และผู้ปฏิบัติงานด้านเด็กและเยาวชนในการทำความดีเรียนรู้สถานการณ์โลกด้านสิ่งแวดล้อม Climate Change เพื่อสร้างยุวทูตด้านสิ่งแวดล้อมในการรับเคลื่อนกิจกรรมกาพัฒนาสิ่งแวตล้อมในสังคมไทยและสังคมโลก
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/06/1717329634305-1-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/06/1717329639143-1024x768.jpg)
นายเกรียงไกร บุญเทียร หัวหน้าบ้านพักเค็กและครอบครัวจังหวัดพิษณุโลก กล่าวว่า คณะบริหารสภาเด็กและเยาวชน และเด็กและเยาวชนในพื้นที่ 9 อำเภอ จังหวัดพิษณุโลก เข้าร่วมโครงการฯ จำนวน 100 คน