พิษณุโลก จัดเลี้ยงแสดงความยินดี ยกย่องศิษย์เก่าดีเด่น มรภ.พิบูลสงคราม “ดร.สมไทย วงษ์เจริญ”
ในโอกาสรับโปรดเกล้าฯ พระราชทาน ปริญญาวิศวกรรมศาสตรดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1000007262-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1000007271-1024x683.jpg)
วันที่ 21 พฤษภาคม 2567 เวลา 18.00 น.ที่โรงแรมวันจันทน์ ริเวอร์วิว อำเภอเมืองพิษณุโลก มีการจัดเลี้ยงแสดงความยินดี ยกย่องศิษย์เก่าดีเด่น มหาวิทยาลัยราขภัฏพิบูลสงคราม “ดร.สมไทย วงษ์เจริญ”เจ้าของบริษัท วงษ์พาณิชย์ จำกัด จังหวัดพิษณุโลก
โดยมีนายภูสิต สมจิตต์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก พลโท ประสาน แสงศิริรักษ์ แม่ทัพภาคที่ 3 ผศ. ดร.ชุมพล เสมาขันธ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม ดร.สมบูรณ์ เสงี่ยมบุตร อดีตนายกสภามหาวิทยาลัย รองอธิการบดี ผู้ช่วยอธิการบดี คณะบดี ผู้บริหาร ได้ร่วมกันจัดงานแสดงความยินดียกย่อง ศิษย์ดีเด่น มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1000007272-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1000007270-1-1024x683.jpg)
สำหรับประวัติศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยฯ ที่ได้รับการยกย่อง
- ได้รับพระราชทานปริญญาตรี คณะวิทยาการจัดการ หลักสูตรบริหารธุรกิจ จากมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม เมื่อวันที่ 21 ตุลาคม 2543
- ได้รับการพิจารณา มติจากสภามหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม เป็นเอกฉันท์ ให้ได้เข้ารับโปรดเกล้าพระราชทานปริญญา ศิลปศาสตร์ดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ สาขาบริหารธุรกิจ เมื่อวันที่ 26 มกราคม พ.ศ. 2545
- ได้รับการพิจารณามติจากสภามหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา เป็นเอกฉันท์ ให้ได้เข้ารับโปรดเกล้าพระราชทานปริญญาดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ สาขาวิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อม เมื่อวันที่ 4 มีนาคม พ.ศ. 2561
- ได้รับการพิจารณามติจากสภามหาวิทยาลัยรามคำแหง เป็นเอกฉันท์ ให้ได้เข้ารับโปรดเกล้าพระราชทานปริญญาดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ สาขาวิศวกรรมศาสตร์ เมื่อ 6 มีนาคม พ.ศ. 2567
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1000007260-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1000007263-1024x683.jpg)
ในโอกาสที่ ดร.สมไทย วงษ์เจริญ ได้รับโปรดเกล้าฯพระราชทานปริญญาวิศวกรรมศาสตรดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ แก่ผู้สำเร็จการศึกษาฯ จากมหาวิทยาลัยรามคำแหง ประจำปีการศึกษา 2564 – 2565 เมื่อวันที่ 6 มีนาคม 2567 ณ อาคารหอประชุมพ่อขุนรามคำแหงมหาราช ซึ่งเป็นปริญญาดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ใบที่สาม
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1000007250-968x1024.jpg)
เนื่องจาก ดร.สมไทย วงษ์เจริญ เป็นศิษย์เก่าดีเด่น ที่ สมควรแก่การยกย่อง เชิดชู เกียรติยศแก่บุคคลที่ทำคุณประโยชน์ให้แก่ประเทศชาติ บ้านเมือง ทั้งในประเทศไทย และนานาประเทศ
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1000007269-1024x706.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1000007266-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1000007267-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1000007256-1024x768.jpg)