พิษณุโลก ผบ.ทบ.ตรวจเยี่ยมกองกำลังป้องกันชายแดน ในพื้นที่อำเภอชาติตระการ
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1702708332277.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1702708316432.jpg)
วันที่ 16 ธันวาคม 2566 พลตรี ประพัฒน์ พบสุวรรณ ผู้บัญชาการกองกำลังผาเมือง ให้การต้อนรับ พลเอก เจริญชัย หินเธาว์ ผู้บัญชาการทหารบก/ผู้บัญชาการศูนย์ปฏิบัติการกองทัพบก และคณะ ในโอกาสเดินทางมาตรวจเยี่ยมการปฏิบัติงานของ กองกำลังผาเมือง ณ ฐานปฏิบัติการเอกราช บ้านร่มเกล้า ตำบลบ่อภาค อำเภอชาติตระการ จังหวัดพิษณุโลก
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1702708299478.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1702708321714.jpg)
ในโอกาสนี้ ผู้บัญชาการทหารบก/ผู้บัญชาการศูนย์ปฏิบัติการกองทัพบก ได้มอบอุปกรณ์กีฬา ให้กับนักเรียนโรงเรียนบ้านร่มเกล้า เพื่อให้เด็กนักเรียนไว้ออกกำลังกายใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์
จากนั้นได้รับฟังการบรรยายสรุป/ตรวจภูมิประเทศ พร้อมทั้งมอบผ้าห่มกันหนาวให้กับกำลังพล เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับกำลังพล พร้อมกำชับให้ทุกคนปฏิบัติหน้าที่ด้วยความระมัดระวัง
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1702708297297.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1702708295332.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1702708310959.jpg)