แม่ทัพภาคที่ 3 ส่งมอบบ้านให้ผู้ประสบอัคคีภัย ในพื้นที่จังหวัดพิษณุโลก
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1715689892205-1024x686.jpg)
วันที่ 14 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.30 นาฬิกา พลโท ประสาน แสงศิริรักษ์ แม่ทัพภาคที่ 3 พร้อมคณะ เดินทางไปส่งมอบบ้านและมอบถุงยังชีพให้กับ นางปราณี โพธิ์พยอม ผู้ประสบอัคคีภัย ณ บ้านเลขที่ 249 หมู่ 2 ตำบลบ้านคลอง อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก โดยมีนางนภาพร ตาแก้ว นายกเทศบาลตำบลบ้านคลอง และประชาชนชาวบ้านคลองให้การต้อนรับ
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1715689906663-1024x683.jpg)
ทั้งนี้ บ้านพักของนางปราณี โพธิ์พยอม ประสบอัคคีภัย และมีฐานะยากจน เทศบาลตำบลบ้านคลอง จึงขอรับการสนับสนุนกำลังพลจาก กองพันทหารม้าที่ 9 กองพลทหารราบที่ 4 ในการก่อสร้างบ้าน
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1715689975414-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1715689915363-1024x683.jpg)
ในการนี้ แม่ทัพภาคที่ 3 ได้มอบพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ให้กับเจ้าของบ้านสำหรับติดไว้ที่ผนังบ้านอีกด้วย
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1715690334607-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1715689944218-1024x683.jpg)
![](https://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/05/1715689939120-1024x683.jpg)