รองแม่ทัพภาคที่ 3 ตรวจเยี่ยมการฝึก รพ.สนาม ระดับ 2
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/02/1707523342571.jpg)
วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567 พลตรี กิตติพงศ์ ชื่นใจชน รองแม่ทัพภาคที่ 3 พร้อมคณะ ได้ดำเนินการตรวจเยี่ยมการฝึกการจัดตั้งโรงพยาบาลสนาม ระดับ 2 กองทัพบก โดยหน่วยบรรเทาสาธารณภัย กองทัพภาคที่ 3 โรงพยาบาลค่ายสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ร่วมกับหน่วยสายแพทย์ภายในกองทัพภาคที่ 3 ได้ดำเนินการซักซ้อมการจัดตั้ง โรงพยาบาลสนาม ระดับ 2 กองทัพบก
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/02/1707523340290.jpg)
เพื่อเป็นการฝึกทบทวน และเตรียมความพร้อมให้กับหน่วยสายแพทย์ให้มีความพร้อมในการรับมือกับภัยพิบัติที่มีความรุนแรง สำหรับรับมือกับภัยพิบัติระดับใหญ่ และได้ร่วมพูดคุย พร้อมกับให้โอวาทแก่ผู้เข้ารับการฝึกในครั้งนี้
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/02/1707523335002.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/02/1707523352568.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/02/1707523333095.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/02/1707524039287.jpg)