แม่ทัพภาคที่ 3 บวงสรวงพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช สร้างวัตถุมงคลรุ่น “พลังพระชินเรศวร์”
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/02/1706861328255.jpg)
วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 07.29 น. พลโท ประสาน แสงศิริรักษ์ แม่ทัพ
ภาคมี่ 3 เป็นประธานพิธีบวงสรวงขอพระราชทานพระบรมราชานุญาตจัดสร้างวัตถุมงคลรุ่น “พลังพระชินเรศวร์” ณ พระบรมราชานุสาวรีย์ 3 พระองค์ ค่ายสมเด็จพระนเรศวรมหาราช อ.เมืองพิษณุโลก จ.พิษณุโลก
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/02/1706861337628.jpg)
ทั้งนี้ แม่ทัพภาคที่ 3 มีดำริให้จัดสร้างวัตถุมงคลรุ่น พลังพระชินเรศวร์ เพื่อนำรายได้ไปช่วยเหลือกำลังพลที่บาดเจ็บ/ทุพพลภาพจากการปฏิบัติหน้าที่ ช่วยเหลือครอบครัวของกำลังพลที่พิการทุพพลภาพ และสร้างบ้านให้กับผู้ยากไร้
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/02/1706861345117.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/02/1706861552983.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/02/1706861340231.jpg)
โดยจัดพิธีบวงสรวงขอพระราชทานพระบรมราชานุญาตจัดสร้างวัตถุมงคล พระรูปสมเด็จพระนเรศวรมหาราชทรงยืน ขนาด 9 นิ้ว, เหรียญสองหน้าพระพุทธชินราช/สมเด็จพระนเรศวรมหาราช, เหรียญสองหน้าสมเด็จพระสุพรรณกัลยา/หลวงปู่โง่น โสรโย ในวันศุกร์ที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 (แรม 8 ค่ำ เดือน 2 ปีเถาะกระต่ายทอง) เวลา 07.29 น.
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/02/1706861632445.jpg)