พิษณุโลก เปิดการแข่งขันกีฬา “แม่ระกาเกมส์” อ.วังทอง
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703332905918-1024x768.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703332916591-1024x768.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703332918416-1024x768.jpg)
วันที่ 23 ธันวาคม 2566 นายมนต์ชัย วิวัฒน์ธนาฒย์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก มอบหมายให้ ว่าที่ร้อยตรี วีรภัทร จีนด้วง เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาตำบลแม่ระกาประจำปี 2567 “แม่ระกาเกมส์” ณสนามกีฬาองค์การบริหารส่วนตำบลแม่ระกา อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703332923987-1024x768.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703332920368-1024x768.jpg)
เพื่อรวมพลังประชาชนตำบลแม่ระกาต้านยาเสพติด กระตุ้นให้ประชาชนตำบลแม่ระกาออกกำลังกายด้วยการเล่นกีฬาและเปิดโอกาสให้ประชาชนในตำบลแสดงความสามารถด้านการเล่นกีฬาตลอดจนเพื่อให้เกิดความรักความสามัคคี รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัยให้กับคนภายในตำบล โดยมีเด็กและเยาวชนจากโรงเรียนในตำบลแม่ระกา รวมถึงประชาชนทั่วไปใน 15 หมู่ของตำบลแม่ระกาเข้าร่วมการแข่งขัน.
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703332914201-1024x768.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703332908352-1024x768.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703332965173-1024x768.jpg)