อุตรดิตถ์ “ผาจุก”เตรียมความพร้อมรับ “เศรษฐา ทวีสิน” นายกรัฐมนตรี
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/11/1700637980325.jpg)
วันที่ 22 พฤศจิกายน 2566 นายณฐพล ชุ่มสวัสดิ์ ผู้อำนวยการโครงการส่งน้ำและบำรุงรักษาผาจุก พร้อมด้วย นายนพฤทธิ์ ศิริโกศล รองผู้ว่าราชการจังหวัด รักษาราชการแทน ผู้ว่าราชการจังหวัดอุตรดิตถ์ และหัวหน้าส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง ลงพื้นที่เตรียมความพร้อมสถานที่ต้อนรับ นายเศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรี ที่จะเดินทางมาที่โครงการส่งน้ำและบำรุงรักษาผาจุก ในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 เวลา 10.30 น.
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/11/1700637980454-1.jpg)
เพื่อตรวจติดตามความคืบหน้าของการดำเนินการโครงการส่งน้ำและบำรุงรักษาผาจุก การบริหารจัดการน้ำ โครงการพัฒนาแหล่งน้ำในจังหวัดอุตรดิตถ์ การพัฒนาเส้นทางคมนาคม Logistics การแก้ไขปัญหาราคาผลผลิตทางการเกษตรตกต่ำ การแก้ไขปัญหายาเสพติด และพบปะประชาชน ณ โครงการส่งน้ำและบำรุงรักษาผาจุก ตำบลบ้านด่าน อำเภอเมืองอุตรดิตถ์ จังหวัดอุตรดิตถ์
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/11/1700637980428.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/11/1700637980383.jpg)
ปวินท์ อินกล่ำ รายงาน