เลือดทหาร บริจาคโลหิตช่วยเหลือผู้ป่วยผ่าตัด
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/01/1706277854012-1024x757.jpg)
วันที่ 26 มกราคม 2567 เวลา 0900 พันเอกเอกพงศ์ สุวรรณเวียง ผู้บังคับกองพันสรรพาวุธกระสุนที่ 23 กองบัญชาการช่วยรบที่ 3 ได้จัดกำลังพลจิตอาสาร่วมบริจาคโลหิต ให้กับนางสมหวัง เมืองแก่น อายุ 72 ปี ภูมิลำเนา อยู่ที่ จังหวัดพิษณุโลก ซึ่งทางญาติประสานขอความช่วยเหลือกับทางสายตรงท่านแม่ทัพภาคที่ 3 และได้มอบหมายให้ กองพันสรรพาวุธกระสุนที่ 23 สนับสนุน เนื่องจากต้องใช้โลหิตในการรักษาจากการผ่าตัดเข่า เนื่องจากเข่าเสื่อม ซึ่งรักษาอยู่ที่โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยนเรศวร จังหวัดพิษณุโลก
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/01/1706277871193-1024x577.jpg)
โดยกำลังพลจิตอาสาของหน่วย ได้ร่วมบริจาคโลหิตจำนวน 12 นาย ณ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยนเรศวร จังหวัดพิษณุโลก ได้โลหิตจำนวน 2,100 ซีซี ทางญาติได้กล่าวขอบคุณท่านแม่ทัพภาคที่ 3 ท่านผู้บังคับกองพัน และกำลังพลจิตอาสาทุกนายที่ได้เสียสละโลหิตตนเองเพื่อช่วยเหลือครอบครัวในครั้งนี้
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/01/1706277861810-1024x576.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/01/1706277859140-1024x576.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/01/1706277880972-1024x576.jpg)