ตำรวจเมืองสองแคว กล่อมหญิงสาวทะเลาะสามี นั่งราวสะพานจะกระโดดน้ำน่าน
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/01/1706093123850-1024x768.jpg)
วันที่ 24 ม.ค.67 ศูนย์วิทยุ สภ.เมืองพิษณุโลกได้รับแจ้งจากพลเมืองดีว่า มีบุคคลน่าสงสัยยืนอยู่บ้านสะพานข้ามแม่น้ำน่านมีท่าทีจะกระโดดน้ำ จึงรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบ ต่อมา พ.ต.อ.ธัชพงศ์ วงศ์พัฒนานิวาศ ผกก.สภ.เมืองพิษณุโลก ได้สั่งให้พ.ต.ท.บารมี จงแจ้ง รอง ผกก.ป. สภ.เมืองพิษณุโลกพร้อม พ.ต.ต.เทอดภูมิ สังข์ทอง สวป.สภ. เมืองพิษณุโลก และเจ้าหน้าที่ตำรวจสายตรวจ เดินทางไปยังจุดเกิดเหตุ พร้อมเจ้าหน้าที่กู้ภัยร่วมปฎิบัติงาน บริเวณสะพานข้ามแม่น้ำแม่น้ำ สะพานวัดวังหิน(ร้านหว่องริมน่าน) ต.พลายชุมพล อ.เมือง พิษณุโลก
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/01/1706093118003-1024x768.jpg)
พบหญิงรายหนึ่งเตรียมจะกระโดดสะพานข้ามแม่น้ำน่าน โดยหญิงสาวดังกล่าวนั่งอยู่บริเวณราวสะพาน ขาทั้งสองข้างห้อย หันหน้าออกจากสะพาน มือทั้งสองข้างกอดเสาไฟฟ้า ร้องไห้อยู่ตลอดเวลา
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/01/1706093121674-1024x768.jpg)
พ.ต.ท.บารมี จงแจ้ง จึงได้เดินเข้าไปพูดคุยเจรจาถึงสาเหตุ บอกถึงปัญหาให้เจ้าหน้าที่ทราบ เพื่อให้หญิงสาวคนดังกล่าวคลายความเครียด กระทั่งใช้เวลาประมาณ 10 นาที สามารถเกลี้ยกล่อมได้สำเร็จ ทำให้หญิงสาวคนดังกล่าวยอมลงมาจากราวสะพาน จากนั้นได้พาไปยังจุดปลอดภัย และก่อนหน้านี้ได้โทรศัพท์ประสานไปยังญาติ จากคนอยู่ในเหตุการณ์ พร้อมประสานผู้นำชุมชนร่วมเข้ามาพูดคุย
ต่อมาได้สอบถามถึงสาเหตุสรุปใจความสั้นๆว่า ทะเลาะกับสามีเรื่องปัญหาส่วนตัว จึงคิดน้อยใจ อยากกระโดดสะพาน อย่างไรก็ตามเจ้าหน้าที่ตำรวจและผู้นำชุมชนสามารถพูดคุยจนหญิงสาวนั้นเริ่มปกติ มีความสบายใจขึ้น ทำให้ญาติและผู้นำชุมชนได้พาตัวหญิงกลับบ้านพักอย่างปลอดภัย
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2024/01/1706093119814-1024x768.jpg)