กองบิน 46 นำหน่วยมิตรประชา ออกข่วยเหลือพีน้องประขาขน พื้นที่ประสบภัยหนาว
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703683448474-1024x687.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703683460294-1024x741.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703683466116-1024x766.jpg)
เมื่อวันที่ 26 ธันวาคม 2566 นาวาอากาศเอก เสรวรรถ คล้ายพุฒ ผู้บังคับการกองบิน 46 ในฐานะหัวหน้าคณะหน่วยมิตรประชากองบิน 46 พร้อมด้วยคุณชลธิชา คล้ายพุฒ ประธานชมรมแม่บ้านทหารอากาศ กองบิน 46 เสนาธิการกองบิน 46 นำหน่วยมิตรประชา กองบิน 46 พิษณุโลก ออกช่วยเหลือประชาชน ในพื้นที่ประสยภัยหนาวตำบล หนองกะท้าว อำเภอนครไทย จังหวัดพิษณุโลก
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703683472396-1024x660.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703683474839-1024x634.jpg)
โดยมีกิจกรรมการแสดงดนตรีของวงดุริยางค์ทหารอากาศ กองบิน 46 การบริการตรวจโรคเบื้องต้น, บริการตัดผมชาย-หญิง, การแสดงเครื่องบินเล็กบังคับวิทยุ พิธีมอบทุนการศึกษา, อุปกรณ์กีฬา, อุปกรณ์การศึกษา และเลี้ยงอาหารกลางวันให้แก่นักเรียน
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703683451511-1024x580.jpg)
นอกจากนี้ยังมอบผ้าห่มกันหนาว จำนวน 200 ผืน ชุดยาสามัญประจำบ้าน และเครื่องอุปโภคบริโภค ให้แก่นักเรียนและประขาชนในพื้นที่ ณ โรงเรียนบ้านหลังเขา ตำบล หนองกะท้าว อำเภอนครไทย จังหวัดพิษณุโลก
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703683407275-1024x634.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703683409754-1024x728.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703683398884-1024x502.jpg)
![](http://northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1703683391584-1024x713.jpg)