อุตรดิตถ์ พิธีเจริญพระพุทธมนต์ เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภาฯ เนื่องในวันคล้ายวันประสูติ
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1701952496931.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1701952499092.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1701952518599.jpg)
วันที่ 7 ธันวาคม 2567 เวลา 07.59 น. ณ ศาลาการเปรียญวัดคลองโพธิ์ พระอารามหลวง ตำบลท่าอิฐ อำเภอเมืองอุตรดิตถ์ จังหวัดอุตรดิตถ์ ผู้สื่อข่าว รายงานว่า จังหวัดอุตรดิตถ์ โดยมีนายนพฤทธิ์ ศิริโกศล รองผู้ว่าราชการจังหวัด รักษาราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดอุตรดิตถ์ เป็นประธานในพิธี ได้มอบหมายนายสุรพันธ์ เจริญทรัพย์ วัฒนธรรมจังหวัดอุตรดิตถ์ และบุคลากรในสังกัด ดำเนินการจัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ และพิธีลงนามถวายพระพรชัยมงคล เฉลิมพระเกียรติ
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1701952498498.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1701952500145.jpg)
เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา 7 ธันวาคม 2566 เพื่อน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณที่มีต่อประชาชนชาวไทยและชาวจังหวัดอุตรดิตถ์ รวมทั้งถวายพระราชกุศลและถวายพระพรชัยมงคลให้พระองค์ท่านหายจากพระอาการประชวร โดยมีส่วนราชการ รัฐวิสาหกิจ ภาคเอกชน และพสกนิกรทุกหมู่เหล่าเข้าร่วมพิธีฯ โดยพร้อมเพรียงกัน
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1701952496986.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/kmk_web_storage/northernnewsthailand.com/wp-content/uploads/2023/12/1701952497881.jpg)
ปวินท์ อินกล่ำ รายงาน